Trạm làm việc robot hàn nhôm thép không gỉ 6 trục

Tính năng
1. Thiết kế cáp tích hợp của robot cho phép robot di chuyển mà không bị cản trở và bố cục khu vực làm việc gọn gàng, ngăn nắp.
2. Tủ điều khiển robot có thể điều khiển tối đa 11 trục, tránh việc gỡ lỗi PLC phức tạp và chiếm nhiều không gian.
3. Robot JHY và bộ định vị có thể được đồng bộ hóa, và robot có thể hàn đồng thời khi bộ định vị đang quay, điều này làm cho trạm làm việc này đặc biệt phù hợp cho việc hàn tròn.
4. Có sẵn nhiều loại thiết bị phụ trợ, chẳng hạn như cảm biến laser, màn chắn ánh sáng an toàn và hàng rào an toàn.
5. Hệ thống điều khiển bao gồm một số gói quy trình hàn, cho phép sử dụng các chế độ hàn khác nhau cho các chi tiết gia công khác nhau.
Thông số kỹ thuật của bộ định vị
| Người mẫu | JHY4030D-080 |
| Điện áp đầu vào định mức | Điện một pha 220V, 50/60HZ |
| Lớp cách điện động cơ | F |
| Bàn làm việc | Đường kính 800mm (có thể tùy chỉnh) |
| Cân nặng | Khoảng 400kg |
| Tải trọng tối đa | Tải trọng trục ≤300kg / ≤500kg / ≤1000kg (có thể tùy chỉnh >1000kg) |
| Khả năng lặp lại | ±0,1mm |
| Vị trí dừng | Bất kỳ vị trí nào |
Các thành phần của trạm làm việc robot
1. Robot hàn:
Loại: Robot hàn MIG - BR-1510A, BR-1810A, BR-2010A
Robot hàn TIG: BR-1510B, BR-1920B
Robot hàn laser: BR-1410G, BR-1610G
2. Bộ định vị
Mã sản phẩm: JHY4030D-080
Loại: Bộ định vị xoay ngang 1 trục
3. Nguồn điện hàn
Loại: Nguồn điện hàn 350A/500A
4. Súng hàn
Loại: súng làm mát bằng không khí, súng làm mát bằng nước, súng đẩy-kéo
5. Trạm làm sạch đèn khò:
Mã sản phẩm: SC220A
Loại: Máy làm sạch mỏ hàn khí nén tự động
Thiết bị ngoại vi khác của trạm làm việc robot
1. Robot di chuyển trên đường ray
Mã sản phẩm: JHY6050A-030
2. Cảm biến laser (tùy chọn)
Chức năng: Theo dõi và định vị mối hàn.
3. Màn chắn ánh sáng an toàn (tùy chọn)
Khoảng cách bảo vệ: 0,1-2m, 0,1-5m; chiều cao bảo vệ: 140-3180mm
4. Hàng rào an ninh (tùy chọn)
5. Tủ PLC (tùy chọn)












