giải pháp robot hàn tự động

Làm thế nào để chọn một máy trạm đáng tin cậy?
Trước tiên, hãy cho chúng tôi biết chi tiết về sản phẩm của bạn, chẳng hạn như vật liệu, độ dày, kích thước và trọng lượng.
Sau đó hãy nêu rõ yêu cầu của bạn: hiệu ứng đường hàn mong muốn, môi trường làm việc an toàn, v.v.
Tiếp theo, chúng ta sẽ thảo luận về quy trình sản xuất của bạn, bạn thực hiện công đoạn cắt như thế nào? Độ sai lệch giữa các sản phẩm có lớn không?
Cuối cùng, chúng tôi đề xuất các thiết bị robot, bộ định vị, đường ray robot, cảm biến laser, màn chắn ánh sáng an toàn, hàng rào an toàn, v.v. phù hợp với các ứng dụng và thông số kỹ thuật khác nhau để đáp ứng quy trình sản xuất của khách hàng.
Thông số kỹ thuật của bộ định vị
| Người mẫu | JHY4030U-120 |
| Điện áp đầu vào định mức | Điện một pha 220V, 50/60HZ |
| Lớp cách điện động cơ | F |
| Kích thước bàn xoay | 1200x650mm (có thể tùy chỉnh) |
| Cân nặng | Vui lòng tham khảo trọng lượng thực tế. |
| Tải trọng tối đa | Tải trọng trục ≤300kg / ≤500kg / ≤1000kg (có thể tùy chỉnh >1000kg) |
| Khả năng lặp lại | ±0,1mm |
| Vị trí dừng | Bất kỳ vị trí nào |
Các thành phần của trạm làm việc robot
1. Robot hàn:
Loại: Robot hàn MIG - BR-1510A, BR-1810A, BR-2010A
Robot hàn TIG: BR-1510B, BR-1920B
Robot hàn laser: BR-1410G, BR-1610G
2. Bộ định vị
Các loại khác nhau: bộ định vị 1 trục, 2 trục, 3 trục, tải trọng: 300/500/1000kg hoặc tùy chỉnh
3. Đường ray tiếp đất
Loại: Tải trọng 500/1000kg, chiều dài ≥3m (tùy chọn).
4. Máy hàn
Loại: Máy hàn 350A/500A
Đặc điểm: Có thể dùng để hàn thép carbon, thép không gỉ, nhôm và thép mạ kẽm.
5. Mỏ hàn:
Loại: 350A-500A, làm mát bằng không khí, làm mát bằng nước, kiểu đẩy-kéo
6. Trạm làm sạch đèn khò:
Loại: Máy làm sạch mỏ hàn khí nén tự động
Chức năng: cắt dây hàn, làm sạch mỏ hàn, phun dầu.
7. Cảm biến laser (tùy chọn)
Chức năng: Theo dõi và định vị mối hàn.
8. Màn chắn ánh sáng an toàn (tùy chọn)
Chức năng: Thường được lắp đặt trên hàng rào an ninh để bảo vệ người một cách hiệu quả bằng cách chắn ánh sáng an ninh.
9. Hàng rào an ninh (tùy chọn)
Chức năng: Được lắp đặt ở vùng ngoại vi của trạm làm việc robot để cách ly thiết bị, bảo vệ an toàn cho người lao động.
Đóng gói: Thùng gỗ
Thời gian giao hàng: 40 ngày sau khi nhận được tiền đặt cọc.












