Hệ thống robot hàn với piston và ray trượt di động
Sự miêu tả
Thông thường, tầm với tối đa của cánh tay robot hàn là 2000mm. Khi phôi quá lớn so với tầm với 2000mm của robot, thì ray dẫn hướng di động sẽ giúp mở rộng tầm hoạt động của robot. Tủ điều khiển, nguồn điện hàn và các thiết bị khác cũng có thể được thiết kế đặt trên ray dẫn hướng này.
Mặt khác, bộ định vị đầu-đuôi 1 trục giúp giữ phôi dài và xoay để thực hiện hàn mặt trước và mặt sau.
Thông số kỹ thuật của bộ định vị
| Người mẫu | JHY4030A-180 / JHY4030A-250 |
| Điện áp đầu vào định mức | Điện một pha 220V, 50/60HZ |
| Lớp cách điện động cơ | F |
| Bàn làm việc | 1800x800mm / 2500x800mm (có thể tùy chỉnh) |
| Cân nặng | Khoảng 600kg/ Khoảng 800kg |
| Tải trọng tối đa | Tải trọng trục ≤300kg / ≤500kg / ≤1000kg (có thể tùy chỉnh >1000kg) |
| Khả năng lặp lại | ±0,1mm |
| Vị trí dừng | Bất kỳ vị trí nào |
Thông số kỹ thuật đường ray di động
| Người mẫu | JHY6030A/ 6050A/ 6100A |
| Điện áp đầu vào định mức | Điện một pha 220V, 50/60HZ |
| Lớp cách điện động cơ | F |
| Bàn làm việc | 500x500mm (có thể tùy chỉnh) |
| Cân nặng | Khoảng 450kg |
| Tải trọng tối đa | Tải trọng trục ≤300kg / ≤500kg / ≤1000kg (có thể tùy chỉnh >1000kg) |
| Khả năng lặp lại | ±0,1mm |
| Vị trí dừng | Bất kỳ vị trí nào |
Bao bì: Thùng gỗ
Thời gian giao hàng: 40 ngày sau khi nhận được tiền đặt cọc.
Câu hỏi thường gặp
Hỏi: Tôi có cần mua thêm thiết bị định vị để phù hợp với robot hàn không?
Câu trả lời: Điều đó phụ thuộc vào độ phức tạp của chi tiết gia công. Nếu chi tiết gia công phức tạp, bạn cần mua thêm bộ định vị phù hợp với robot hàn.
Hỏi: Tôi cần cung cấp thông tin gì để bạn có thể đề xuất một robot phù hợp cho tôi?
Trả lời: Vui lòng cung cấp bản vẽ chi tiết của chi tiết gia công, bao gồm vật liệu, độ dày, vị trí hàn, kích thước và trọng lượng của chi tiết.
Hỏi: Bạn có thể cung cấp dịch vụ tùy chỉnh cho sản phẩm của chúng tôi không?
Trả lời: Có. Chúng tôi sẽ cung cấp cho bạn các giải pháp hệ thống hàn robot chuyên nghiệp phù hợp với sản phẩm cụ thể của bạn. Bạn chỉ cần gửi cho chúng tôi bản vẽ sản phẩm chi tiết và yêu cầu hàn, sau đó chúng tôi sẽ đưa ra đề xuất kỹ thuật tùy chỉnh cho bạn.
Hỏi: Công ty có thể cử kỹ sư đến nước chúng tôi để lắp đặt máy móc không?
Trả lời: Có. Chúng tôi sẽ cử kỹ sư đến nước bạn để hỗ trợ lắp đặt, vận hành thử và đào tạo. Nếu có bất kỳ vấn đề gì, chúng tôi cũng có thể cung cấp dịch vụ trực tuyến.
Hỏi: Tôi muốn biết chất lượng mối hàn của sản phẩm, tôi nên làm gì?
Trả lời: Quý khách có thể gửi mẫu đến nhà máy của chúng tôi để tiến hành hàn thử. Sau khi hàn thử, chúng tôi sẽ gửi video và hình ảnh quá trình hàn cho quý khách tham khảo. Chúng tôi cũng sẽ gửi lại mẫu cho quý khách để kiểm tra.












